Hôn nhân gia đình | CSTY - Chuyên gia tư vấn tâm lý, tình yêu, sức khỏe sinh sản tình dục
yêu người có gia đình, cân nhắc, lựa chọn, xem xét, mối quan hệ không rõ ràng, chấp nhận đánh đổi
Từ khi tôi gặp anh ấy không lúc nào tôi không nghĩ tới anh ấy. Tôi không thể kìm nén được cảm xúc của mình. Từ khi anh ấy biết được tình cảm của tôi... more
tình cảm vợ chồng, hôn nhân gia đình, vợ sống thực vật, chăm sóc con
Một vụ tai nạn đã làm thay đổi cuộc sống của một gia đình mãi mãi khi người vợ sống như 'xác ướp' và người chồng vừa là bố vừa là mẹ chăm 2 con.
bí quyết, tình yêu, chinh phục, theo đuổi, hấp dẫn
Nếu trước đây bạn là người cứ phải đeo đuổi anh ấy thì hãy áp dụng những cách này và đảo ngược tình thế đi.
dấu hiệu, tâm lý, nói dối, biểu hiện khuôn mặt
Muốn biết người đàn ông ấy đang nói thật hay nói dối bạn, hãy để ý những dấu hiệu dưới đây, bạn sẽ nhanh chóng phát hiện ra bộ mặt thật của chàng... more
hôn nhân gia đình, hạnh phúc, lấy chồng lùn
Những người đàn ông lùn thường muốn bù đắp hạn chế về mặt thể chất của mình bằng việc chăm chỉ làm ăn và kiếm nhiều tiền hơn.
tâm lý, đàn ông, thay đổi, hôn nhân gia đình, tổn thương
Có những thứ bạn có thể thay đổi được chàng nhưng cũng có những thứ cho dù bạn có cố gắng đến đâu cũng không thể xoay chuyển được.
con trai, con gái, lựa chọn tình yêu, tán tỉnh, đồng ý
Bạn phải đẹp trai! Nếu không đẹp trai nhất định phải chân thật. Nếu không chân thật thì phải có tài lẻ..
tâm lý, hôn nhân gia đình, hạnh phúc, ly hôn
Cho dù chưa hài lòng về chồng, bạn cũng đừng bao giờ mắc những điều cấm kỵ sau nếu không coi chừng hôn nhân rơi xuống vực thẳm.
nhận diện đàn ông, thật lòng, tình yêu, chung thủy
Con gái có thì vậy nên nếu chót yêu phải 1 trong 6 kiểu đàn ông này thì bạn nên xác định từ bỏ sớm cho đỡ mất thời gia
tình yêu, hôn nhân, quan tâm, tổn thương, hạnh phúc
Đừng để đến lúc bẽ bàng đau khổ mới trách cứ tại sao cuộc đời này cứ bạc!
tâm lý, hôn nhân gia đình, hạnh phúc, giữ gìn hạnh phúc
Những hành động tưởng như rất nhỏ bé sau nhưng lại có thể giúp xây dựng hạnh phúc bền lâu cho tổ ấm của bạn. Và dù là vợ hay là chồng, bạn cũng đều... more
bí quyết yêu, chuyện ấy, hoàn hảo, nồng nàn
Nhiều người cho rằng đỉnh cao của sự khoái cảm phụ thuộc vào kinh nghiệm và kỹ thuật hiện đại, nhưng theo các chuyên gia những cái đó chưa đủ để làm... more
cấm kị, buôn dưa lê, phụ nữ, hôn nhân trục trặc, tâm lý
Nếu như bạn không muốn cuộc hôn nhân của mình gặp trục trặc thì đừng bao giờ dại dột kể lể những điều cấm sau.
chuyện ấy, tình dục, nồng nàn, tình yêu, bí quyết yêu
Ở mỗi độ tuổi, các chị em sẽ có những bí quyết giúp cải thiện đời sống tình dục của mình một cách hiệu quả nhất để đêm nào cũng mặn nồng bên nửa kia.
khen ngợi, vợ chồng, tình yêu, gia đình
Dân gian có câu “Lời nói chẳng mất tiền mua/ Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau”. Lời khen tặng giúp bạn thể hiện tình cảm, sự trân trọng đối với chồng... more
8-3, tâm lý, đàn ông, phụ nữ, lo lắng, giận hờn
Ngày Quốc tế phụ nữ 8/3 đến, nếu như một nửa thế giới háo hức chờ đón thì chắc hẳn sẽ có một nửa còn lại đang trong tình trạng dở khóc, dở cười. Bởi... more
mong muốn, tâm lý, đàn ông, hôn nhân gia đình, chuyện ấy
Thích được khen, muốn vợ biết cơ thể mình có nhiều điểm nhạy cảm khác... là điều nhiều ông chồng thầm mong.
hôn nhân rạn nứt, thói quen xấu, mâu thuẫn vợ chồng
Nếu không muốn cuộc hôn nhân nhanh chóng tan vỡ bạn chớ nên làm những điều dưới đây.
Chồng em trước kia rất quan tâm em, em hờn dỗi là dỗ em. Nhưng từ khi anh dính vào ma túy đá anh khác hẳn, anh nói dối em những chuyện nhỏ nhặt,... more
tâm lý, phụ nữ mới sinh, mong muốn ở chồng
4 bí quyết sau đây sẽ giúp các ông chồng có thể giúp đỡ vợ nhiều hơn trong hành trình nuôi con đầy vất vả phía trước.
bí quyết yêu, nhạy cảm, ngất ngây, điều cần làm
Mát xa cho nhau sau khi quan hệ còn làm tăng gắn kết cho 2 người hơn rất nhiều.
nuôi con, giúp đỡ, người chồng, hỗ trợ
Dù con đã lớn hay con còn nhỏ, đừng bao giờ nghĩ chỉ cần có mẹ là đã ổn rồi, và chỉ cần có mẹ là bố có thể vắng nhà biền biệt. Con cần sự đủ đầy.
điều đáng sợ nhất, đàn bà, nỗi buồn, mang tình yêu ra đi, đã kết hôn
Đúng vậy, có chồng đồng nghĩa với việc bên cạnh lúc nào cũng có người sẵn sàng bảo vệ, chở che. Tuy nhiên đó chỉ là trên lý thuyết. Còn thực tế thì... more
nghệ thuật khen ngợi, kĩ năng giao tiếp, văn hóa ứng xử, hôn nhân gia đình
Tình yêu không phải chỉ thể hiện qua cử chỉ mà còn qua những lời nói ngọt ngào. Bạn có thể nói rằng cô ấy xinh đẹp mỗi ngày thông qua những hành động... more
bí quyết yêu, chuyện ấy, tâm lý, đàn ông, cưỡng bức
Kỳ thực, đàn ông cũng chẳng cảm thấy hào hứng hơn khi người phụ nữ của mình quá bị động trong chuyện "yêu", thậm chí phá hỏng cuộc giao hoan của hai... more
bí quyết yêu, chuẩn bị kết hôn, quan điểm sống, sẵn sàng
Để mối quan hệ của bạn và người ấy được lâu dài và bền vững, bạn hãy thực hiện những việc làm sau đây trước khi kết hôn.
cuộc sống, tình cảm vợ chồng, chồng đi làm nuôi vợ
"May mắn lớn nhất của em là chồng rất tốt và con gái rất ngoan chị ạ. Anh ấy biết có mỗi em và con ở nhà với nhau, sợ em buồn nên trưa nào cũng chạy... more
nói xấu nhà chồng, hạnh phúc, hôn nhân, mâu thuẫn gia đình
Cứ trút cạn nỗi lòng mình đi, khi cơ thể bạn không còn chỗ chứa. Để rồi sau đó, bạn lại sửa soạn quần áo, cao ngạo bước về nhà, sống tiếp cuộc sống... more
tâm lý, bí quyết yêu, hạnh phúc, hôn nhân gia đình
Chồng đi làm về, ném cái cặp xuống bàn, vợ hỏi không trả lời, tự dưng buông lời chửi đổng. Cô con gái 4 tuổi đang ngồi chơi đồ hàng, thấy bố về định... more
Bí quyết hạnh phúc, khen ngợi, tôn trọng,thấu hiểu, tôn trọng
Lời khen nhiều khi để nói ra rất đơn giản nhưng nó lại có tác dụng vô cùng lớn trong mối quan hệ vợ chồng, khiến người chồng trách nhiệm hơn với cuộc... more
Subscribe to Hôn nhân gia đình