Tiêm thuốc tránh thai có thể gây hiện tượng mất kinh nguyệt - BS Hoàng Thúy Hải | CSTY - Chuyên gia tư vấn tâm lý, tình yêu, sức khỏe sinh sản tình dục


Tiêm thuốc tránh thai có thể gây hiện tượng mất kinh nguyệt - BS Hoàng Thúy Hải

Em đi tiêm thuốc tránh thai được 6 tháng rồi, tại sao bây giờ em lại không thấy kinh nguyệt nữa ạ? Em đã đặt vòng nhưng em bị viêm phụ khoa nặng quá nên không đặt được.

 

BS. Hoàng Thúy Hải:

 

Khi dùng phương pháp tránh thai bằng đường tiêm thì có tác dụng phụ là mất kinh. Nếu em muốn thì có thể ngừng không dùng biện pháp tránh thai này nữa mà áp dụng biện pháp tránh thai khác. Việc tiêm thuốc lại không ảnh hưởng gì đến sức khỏe cả, trước khi tiến hành thực hiện phương pháp này bác sĩ đã thăm khám sức khỏe cho em trước đó rồi. Nếu em muốn thì có thể đến bệnh viện, các bác sĩ sẽ đưa cho em lời khuyên sử dụng các biện pháp phòng tránh khác an toàn cho em như bao cao su, thuốc tránh thai hàng ngày...., đảm bảo sức khỏe cho em hơn. 

Tư vấn trực tiếp - 19006802
CửaSổTìnhYêu
Có thể bạn quan tâm